HALMASHAURI YA WILAYA YA IKUNGI

SHULE YA SEKONDARI MUNKINYA

S.L.P 784
SINGIDA
MOB. 0756545455

TAREHE...........c...ccue.

Kumb. Na. MSS/Jl............... /20.............

Jina la Mwanafunzi

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MUNKINYA WILAYA YA IKUNGI MKOA

WA SINGIDA MWAKA 20...............

1.0 UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza
katika shule ya Sekondari Munkinya mwaka 20...........

Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe ....ooeveeeveeneevennnen, unatakiwa
kuripoti shuleni kuanzia tarehe .........cveene.... na mwisho wa kuripoti ni
tarehe .....coooveevvveeeneannnn,

Mzazi ambaye atashindwa kumleta mtoto wake shuleni kwa tarehe tajwa hapo
juu hatua kali zitachukuliwa dhidi yake ikiwa ni pamoja na kufikishwa

mahakamani.
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i) MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

Angalia jedwali na mchoro hapo chini. Aidha kitambaa cha sare kimeambatanishwa

kikionyesha aina na rangi

A. WAVULANA

B. WASICHANA

1. Suruali 2 kijani mashono angalia mchoro chini
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2. Mashati 2 meupe mikono mifupi (tetroni)
sweta la kijani
3. Viatu vyeusi vya ngozi (flat shoes)
Soksi nyeupe jozi 2 bila marembo
5. Michezo T-shirt njano bukta blue na raba

nyeupe na soksi ndefu blue
NB: Sare ya Shule inavaliwa na tai ya kijani

»

1. Sketi 2 kijani mashono angalia mchoro chini

2. Mashati 2 meupe mikono mifupi (tetroni)
sweta la kijani

3. Viatu vyeusivya ngozi (flat shoes)

Soksi nyeupe jozi 2 bila marembo

5. Michezo T-shirt njano bukta blue na raba
nyeupe na soksi ndefu blue

NB: Sare ya Shule inavaliwa na tai ya kijani
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i) VIFAA VYA DARASANI

a) Madaftari makubwa 10 (counter books) imependekezwa na madaftri madogo 9 kwa ajili

ya mazoezi
b) Kibwete (mathematical set)

iii)

iv)

¢) Faili moja kwa kumbukumbu za mwanafunzi

d) Kalamu, penseli, kifuto na rula

e) Uje na saa ya mkonbni kwa ajili ya kutunza muda
Uje na begi la madaftari sio Rambo

KUCHANGIA CHAKULA CHA WANAFUNZI WA KUTWA.

Mzazi/Mlezi atalazimika kuchangia chakula cha mtoto wake kadri ya ya makubaliano ya vikao
vya wazazi na shule kwa usimamizi wa Bodi ya shule na kamati ya wazazi iliyochaguliwa na
wazazi wenyewe. . '
Vilevile mwanafunzi anatakiwa kuja na ufagio wa chelewa kwa @7»‘,\1. Y= U‘S‘ﬁ.{l\,

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HIl

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama

ilivyorekebishwa na sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote

inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na

Ofisi ya RAIS — TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa

kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa mara baada ya kuripoti shuleni.

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla
ni jambo la lazima.

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba
ya shule lazima

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)

d) Kuwahi katika kila shughuli za Shule na nyingine utakazopewa

e) Kufahamu mipaka ya Shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo
ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shute hii.



(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira
(g) Kuvaa sare ya Shule wakati wote unapotakiwa
(h) Kuzingatia ratiba ya Shule wakati wote na

(i} Kutunza mali zaumma

3.1 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE AU KUSIMAMISHWA
MASOMO
a) Wizi
b} Uasherati na ushoga
c) Ubakaji
d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine,mirungi, kubeli na
kadhatlika.
e) Kupigana au kupiga
f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
g) Kudharau Bendera ya Taifa
h) Kuwa mjamzito/kupata mimba
i) Kuoa au kuolewa
j)  Kutoa mimba
k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa Shule au watu
I) Kukataa adhabu kwa makusudi
m) Kuwa na simu ya mkononi

3.2 MATIBABU

Mwanafunzi ataripoti saa moja asubuhi kwa mwalimu wa zamu, ataandikwa kwenye daftari la wagonjwa
na kwenda zahanati kutibiwa na kurudi shuleni. Iwapo hali yake haimruhusu kuendelea na masomo
atapatiwa kibali na mganga na kuleta shuleni kwanza kisha ataruhusiwa kwenda kupumzika. Yule
ambaye hali yake haimruhusu kufika shuleni Mzazi/Mlezi alete taarifa kwa Mkuu wa Shule na
ataendelea kufanya hivyo mpaka mwanafunzi atakapopona na kumleta shuleni akiwa na vyeti vya
matibabu.

4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA
MWANAFUNZI

a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali, fomu hii
itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakapo ripoti shuleni

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika
migomo, fujo na makosa ya jinai.

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na
shule.

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

KARIBU SANA MUNKINYA SEKONDARI

Fteti,
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MAKUBALIANG KATI YA MZAZE VLEY) NA MWANARUNZ KA SHERIA 1A TARATIBY ZA SHULE
Mimi Ndugu . ... - .y . Meadiimiezi wa . - ...... himezisoma kwa
makini sheria za shule hii. Nimezielew z na «uzikubali Naahidi kushirikiana na utzvala 42 shule kwa kuhakikisha
kuwa mwanangu anazielewa, anazikt bali « :a kuzifuata kwa dhaii kwa wudia wole siak wiokuwa shileni Nakubali

kuwa mwanangu akishindwa au kuka 3a ki sheria fize ma asipoid haad 1y ke wwa na watimu na walezi
, it i/ v

wake arudishwe nyumbani mara. moj : -

Sahihi ya MzazilMlezi...................... S S ;

Tarshe oo s R e

Nakala ya kurudi shuleni

MAKUBALIANO KATI YA MZAZIR LEZ: NA MWANAFUNZI KWA SHERIA N TARATIRU ZA SHULE
Mimi Ndugu ....................... COUPIr: B B Mzazi/mleziwa ... . .. .... Nimezisoma kwa
makini sheria za shule hii. Nimezielewz na k :zikubali Naahidi kushirikiana na vtaw 2la v a shule kwa kuhakikisha
Fuwa mwanangu anazielewa, anazikut 2li n: kuzifuata kwa dhati kwa muda wote & fakai-okuwa shuleni Nakubali
+uwa mwanangu akishindwa au kukatz  kut sheria hizo ria asipojirudi baada ya «wori/wa na walimu na walezi

v:ake arudishwe nyumbani mara moja

S ahihi ya Mzaziflezi....... ...
L AENE i T ey N S G
Nimi .. nimeku! sliar 1 na mwengozo na sheria hizi na ita kel 73 maagizo vote wakatli




MUKINYA SECONDARY SCHOOL BOX 784 SINGIDA
TEL: 67156 545455
MEDICAL EXAMINATION FORM
TO BE COMPLETED BY MEDICAL OFFICER
STUDENT’S FULL NAIME ..o iettiteeeteereereresiorseseenseesstasststaesaonaassasbanasstascsarst s sanesaon sbnmessassssmsstssssssstastssiacanennes

" DATE OF BIRTH oooeeeteeeeeeereeriretseenisses s sasstesessesstenesses ssssisssssen ersssatssnensssessmabissmssssseeshesssasasanisssassssnsinosssissasans

ADDRESS ... vevveeeeeesesreesserstssessaessosasssessassessensessensesssnaresessennentasbensesssac bEL oL SRR e S ST e e S Saessaa e snss

STOOL EAMINATION ..oouviriivirnerrerriaeessrssieseessrasssssseesassnsssnsasesssossssonesssssstsnsst sasseesaassesassen araes sssusssnesssssissses
URINE ANALYSIS. coveveeeeeirrereeresmaesssesssmseseessestssessssssass st sssssesinsnassssessss e sessesssssessinamssarsatsssarestossstassssssisniisess

EYE TES T oueiueieesresseseeeseeseessesessesossesssssssnssssssessssncssss st sssessessessessssanesesarestissssns sesbeesrtansassanstacsassassustiesetssnsnsansass

ABDOMEN ..o eeeetevetereeesees et sessessessssensesesssseenesssstrsebastesessesssstsarasesars ss s0ssts arastantsentontensasesiacssatstsusseessnertasises

ADDITIONAL INFORMATION :PHYSICAL DEFFECTS, INFECTION, CHRONIC OR IMPAIRMENT

| CERTIFY THAT | HAVE EXAMINED THE ABOVE STUDENT AND RECOMMEND THAT /HE/SHE 1S/
FIT/UNFIT TO PURSUE SECONDARY EDUCATION

DESIGNATION SIGNATURE DATE

OFFICIAL STAMP



