
Ukubwa wa eneo= 8,860 km2 

Majimbo = 2 

Kata = 28 

Tarafa = 4 

Vijiji = 101 

Madiwani = 38 
Madiwani wa viti maalumu =10 
Madiwani wa kuchaguliwa = 28 

Vitongoji = 539 

Watendaji kata = 28 

Watendaji vijiji = 101 

Wenyeviti wa vijiji = 101 

SENSA YA 2012 

Idadi ya watu: 272,959 

Wanawake: 136,781 

Wanaume: 136,178 

Idadi ya kaya: 53,367 

Wastani wa idadi ya watu 

kwa kaya 

5 mpaka 6 

 

Wilaya ya Ikungi Ipatikanapo 
Kanda: kati 

Mkoa: Singida 

Latitudo: Katikati ya 4
0
 na 6

0
 kusini 

mwa Ikweta 

Longitudo: Katikati ya 34
0 
45'

 
na 35

0
 

45' mashariki ya 

Greenwich meridian 

 


